Wutar tafi da gidanka wani nau'i ne na ikon wayar hannu, wanda ke nufin ikon wayar hannu tare da ƙaramin girma da sauƙin ɗauka.Gabaɗaya an sanye shi da nau'ikan adaftar wutar lantarki, waɗanda yawanci suna da halaye na babban iya aiki, maƙasudi da yawa, ƙaramin girman, tsawon rai, aminci da aminci.Samfuran aiki iri-iri don samar da wuta ko cajin jiran aiki na samfuran dijital.Wutar tafi da gidanka wani nau'i ne na ikon wayar hannu, wanda ke nufin ikon wayar hannu tare da ƙaramin girma da sauƙin ɗauka.Gabaɗaya an sanye shi da nau'ikan adaftar wutar lantarki, waɗanda yawanci suna da halaye na babban iya aiki, maƙasudi da yawa, ƙaramin girman, tsawon rai, aminci da aminci.Samfuran aiki iri-iri don samar da wuta ko cajin jiran aiki na samfuran dijital.
hali
Motsawar bankin wutar lantarki yana nufin cewa samfurin zai iya yin aikinsa a cikin yanayin wayar hannu (kamar tafiya, taro, lokacin da caja baya kusa ko bai dace da caji ba), wato a ko'ina (ko'ina), kowane lokaci (kowane lokaci) ba tare da Ƙaddamarwa ko cajin samfuran dijital ta hanya mai iyaka ba na iya ba wa mutane ƙarfin ƙarfi da haɓaka ingancin rayuwa da aiki.Musamman yana da matukar dacewa don cajin wayar hannu.
Ƙimar bankin wutar lantarki mai ɗaukuwa yana nufin cewa samfurin zai iya dacewa da mafi girman kewayon samfuran dijital.Wato, wutar lantarki ta wayar hannu na iya amfani da samfuran dijital daban-daban kamar wayar hannu, MP3, MP4, PDA, consoles game (PSP, da sauransu), na'urar kai ta Bluetooth, kyamarori na dijital, na'urar CD, mai maimaitawa, kyamarar dijital, DVD masu ɗaukar nauyi, da sauransu. kwamfutar tafi-da-gidanka.A zahiri, ba wai kawai ba, ana iya amfani da bankin wutar lantarki akan kowace na'ura mai ɗaukar hoto ( fitilar usb, usb eye massager, usb lantarki kofi mai yin kofi, da sauransu) wanda ya dace da USB On-the-Go (USB-OTG) ta hanyar kebul na USB. na USB, A matsayin mafi dacewa da wutar lantarki don wayar hannu.
kiyayewa
Kula da baturi iri ɗaya ne ba tare da la'akari da wayar hannu ko wasu na'urorin lantarki masu amfani da batura ba.An raba kula da baturin zuwa nickel-metal hydride, gubar-acid da lithium-ion, da dai sauransu, amma ba a raba shi zuwa wayar hannu da gyarawa ba, kuma ba a raba shi zuwa masana'anta ko masana'anta.
Gudun lalacewar baturi da tsawon rayuwa ya dogara da abubuwa da yawa.Inganci da ƙarfin baturin suna da mahimmanci sosai, da kuma ƙarfi da yawan amfani.Gyaran da ya dace zai shafi rayuwar baturin.
A guji faɗuwa, musamman a kiyaye kar a matse.Kayayyaki irin na kayan lantarki koyaushe sun kasance ba za a iya jurewa a jefa su ba, kuma ikon wayar hannu ba banda.Ƙananan ƙarfin hannu shine ainihin na'urar baturi mai rikitarwa.Juyawa ko matsi na iya lalata abubuwan da ke ciki a kowane lokaci.Saka bankin wutar lantarki a ƙarƙashin wurin zama, ko kuma sanya shi a kan teburin gefen gado kuma a danna shi da mujallu da littattafai daban-daban.Lura cewa yana da sauqi sosai don lalata tantanin halitta na bankin wutar lantarki.
Kula da zafin jiki da zafi.Dole ne kowa ya sami irin wannan kwarewa.Idan yanayi yana da ɗanɗano, musamman a ƙasar Nantian, lokacin da aka kunna TV a gida, hoton zai bayyana kaɗan kaɗan kuma launin zai lalace.Wannan shine tasirin zafi akan kayan lantarki.Tabbas, wutar lantarki ta wayar hannu ba ta bambanta ba, don haka yi ƙoƙarin guje wa adana wutar lantarki ta wayar hannu a cikin yanayin da zafin jiki da zafi ya yi yawa.Idan yanayin yana da ɗanɗano kaɗan, za ku iya amfani da shi akai-akai kuma ku yi cajin shi, wanda kuma hanya ce mai kyau don kare shi.hanya.
Gwada kar a yi amfani da shi kafin a cika shi.Wannan yana kama da tsarin kula da batirin wayar hannu.Gabaɗaya ba a ba da shawarar katse batir ɗin wayar hannu lokacin da caji bai ƙare ba, kuma haka yake ga kayan wutan wayar hannu.Kafin wutar lantarki ta wayar hannu ta iya cajin wayar salula don rayuwar batir, dole ne ka fara cajin wutar lantarki da kanta.A yayin wannan aiki, a yi kokarin kauce wa katsewar cajin kafin a kammala shi, domin hakan ma zai rage masa rayuwa.
Kuna iya amfani da ƙa'idodi masu zuwa:
Na'urorin lantarki da TV da sauran na'urori suna raba kwasfa, musamman ma'auni masu ƙarfi.Babu matsala a cikin amfani da irin waɗannan kwasfa, saboda caja na iya jure wa canjin wutar lantarki da kuma cajin ƙarancin wutar lantarki.
Yi amfani da wutar AC.
Kada kayi amfani da wutar lantarki ta hannu na dogon lokaci.Idan baku yi amfani da wutar lantarki ta wayar hannu na dogon lokaci ba, kuna buƙatar cajin ta lokaci-lokaci.
Lokacin aikawa: Dec-30-2022