Yin amfani da makamashin hasken rana babbar hanya ce don cajin na'urarku ko wayar hannu kyauta lokacin yin zango, kashe-gid, ko cikin gaggawa.Duk da haka, masu amfani da hasken rana ba su da kyauta, kuma ba koyaushe suke aiki ba.Don haka, shin cajar hasken rana mai ɗaukuwa ya cancanci siya?
Fanalan hasken rana masu ɗaukar nauyi daidai suke da sautinsu.Kuna iya ɗaukar ƙaramin saitin fale-falen a ko'ina, nuna shi zuwa rana, kuma amfani da wannan kuzarin don cajin wayarku ko baturi mai ɗaukuwa.
Idan kuna yin zango mai nisa ko wasu ayyuka, cajar hasken rana na USB babban zaɓi ne.Yayin da nake ba da shawarar batura masu ɗaukar nauyi da farko, waɗannan babu makawa suna zubewa, ba tare da ambaton suna iya yin nauyi ba idan kuna tafiya.Tashoshin wutar lantarki masu ɗaukar nauyi ma suna da kyau, amma sun fi girma kuma sun yi nauyi ga yawancin abubuwan ban sha'awa.Hakanan, da zarar kun yi amfani da shi sosai, baturin zai zube.
Wannan yana kawo mu zuwa caja mai ɗaukar hoto na hasken rana, wanda ke ba ku ikon buƙata kyauta komai rana tana haskakawa.
Yadda Cajin Solar Panel Aiki
Kafin mu nutse cikin inda ake amfani da na'urorin hasken rana, saurin cajin su, da abin da za a saya, muna so mu ambaci yadda suke aiki da sauri.
Filayen hasken rana masu ɗaukuwa suna aiki daidai da na rufin rufin rana na yau da kullun.Wannan ya ce, sun fi ƙanƙanta, ƙila ba za su yi aiki sosai ba, kuma idan wutar lantarki ta tafi kai tsaye ga na'urar, zai ɗan yi hankali.
Lokacin da hasken rana ya kai ga hasken rana, sel ɗin da ke cikin panel ɗin suna ɗaukar kuzari daga hasken rana.Wannan makamashi da sauri yana haifar da cajin da ke kewaya filayen lantarki masu kyau da mara kyau a cikin sel ɗin panel, yana barin kuzarin ya gudana cikin na'urar ajiya ko baturi.
Yi la'akari da shi azaman filin maganadisu, kawai wutar lantarki.A cikin faifan, rana tana ɗaukar nauyi, cajin yana motsawa, sannan yana gudana ta cikin filin lantarki kuma zuwa cikin wayar hannu.
Mai ɗaukar Rana Taimakon Abubuwan Amfani
Ya zuwa yanzu, mai yiwuwa kuna da kyakkyawan ra'ayi na lokacin da kuma inda za ku yi amfani da fanalan hasken rana.Waɗanda ƙanana da isa su shirya ko jakunkuna suna da kyau don tafiye-tafiye na dare, zango, ko wasu abubuwan ban sha'awa na waje.Ko da ƙaramin 24W hasken rana ya isa karshen mako muddin ba ku yi ƙoƙarin kunna manyan na'urori ba.
Ya danganta da abin da kuke ƙoƙarin yin iko da nawa sararin da kuke da shi, šaukuwa na hasken rana suna da kyau don yin zango, jakunkuna, RV, rayuwan van, kashe-grid, ƙara zuwa kayan aikin gaggawa, da ƙari.Bugu da ƙari, RVs suna da ɗaki a kan rufin don ƙarin saiti na dindindin, don haka ku tuna da wannan.
Shin Cajin Rana Mai ɗaukar nauyi sun cancanci shi?
Don haka, shin cajar hasken rana mai ɗaukuwa ya cancanci siya?Wanne ya kamata ku saya?Bugu da ƙari, duk ya dogara da bukatunku, buƙatunku, yanayi ko kasafin kuɗi.Wannan ya ce, Ina tsammanin cajar hasken rana mai ɗaukar hoto yana da daraja don saurin zangon tafiya na karshen mako ko tafiya ta hanyar grid, kuma yana da saka hannun jari mai wayo a cikin gaggawa.
Idan wutar lantarki ta kama ku na 'yan kwanaki yayin bala'i, samun cajar rana yana da mahimmanci don cajin wayarku don sadarwa tare da ƙaunatattunku ko cajin baturin ku don kunna hasken LED ɗinku da dare.
Mutanen da ke neman iko da abubuwan yau da kullun daga RV ko filin sansani na iya son babban kwamiti, yayin da masu fakitin baya suna son wani abu mara nauyi da ɗaukuwa.
Lokacin aikawa: Afrilu-15-2023